ทนายความ สีลม บางรัก กรุงเทพ ปากช่อง สุรินทร์ lawyer attorney barrister silom bangrak bangkok pakchong surin

ผมไปกับเพื่อนถูกกล่าวหาว่าร่วมกันลักทรัพย์ มอเตอร์ไชค์

โดย: คนบ้านนี้ [IP: 124.121.207.xxx]
เมื่อ: 2018-05-26 17:33:30
อยากจะขอถามครับ พอดีผมรู้จักเพื่อนคนหนึ่ง แล้วเขาเป็นคนขโมยมอร์เตอร์ไซค์มาขาย โดยที่ผมไม่รู้ บังเอิญในวันนั้นเขามาชวนผมขี่มอเตอร์ไซค์ไปด้วย ผมไม่รู้ว่าเขาจะเอามอเตอร์ไซค์ที่เขาขโมยมาไปขายให้กับคนที่นั่น ที่นั่งไปด้วยก็นึกว่าเป็นมอเตอร์ไชค์เขา ปรากฎว่าตำรวจมาจับ และหาว่าผมร่วมขโมยด้วย จะทำยังไงได้บ้างครับ
#1 โดย: ทนายณรงค์ฤทธิ์ ชัยสุวรรณ์ โทร 0825468999 [IP: 27.55.110.xxx]
เมื่อ: 2018-05-30 21:40:54
ถูกควบคุมแล้วประกันตัวมาแล้วยัง
ถ้าถูกควบคุมก็ประกันตัว
ชี้แจงเหตุผลไป. ถ้าฝ่ายเจ้าหน้าที่ตำรวจยังเชื่อว่า เราราวมกระทำความผิดด้วย ก็เตรียมต่อสู้คดีครับหาหลักฐานต่างๆมาพิสูจน์ความผิดของเรา
การคบคนนั้นคบคนพาลจะพาลพาไปหาผิด
คบบัณฑิตจะพาไปหาผล
จะคบใครก็ดูให้ดีเช่นนั้นคราวซวยจะมาเยือนครับ. แต่ยังพอแก้ไขได้ถ้ามีหลักฐานว่าเราบริสุทธิ์เพียงพอครับ

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 27,273