ทนายความ สีลม บางรัก กรุงเทพ ปากช่อง สุรินทร์ lawyer attorney barrister silom bangrak bangkok pakchong surin

ผมถูกหาว่าลักทรัพย์ จะทำอย่างไรดีครับ

โดย: นุ้ม [IP: 27.145.208.xxx]
เมื่อ: 2017-08-29 00:40:53
คือบังเอิญผมเดินผ่านไปที่วัดแห่งหนึ่งเพราะมี คนโทรศัพท์ให้เข้ามาหา แล้วผมก็ไปที่วัดนั้นไม่เจอใคร บังเอิญเงินในวัดหายไปจากตู้บริจาคเป็นแสนในวันนั้น แล้วมีคนสงสัยว่าผมเกี่ยวข้อง ทั้งๆที่ผมไม่ได้รู้เรื่องหรือเอาไปแต่อย่างใด ตำรวจจะเรียกไปพบผมต้องทำอย่างไรครับ
#1 โดย: ทนายณรงค์ฤทธิ์ ชัยสุวรรณ์. นิติศาสตรบัณฑิตและเนติบัณฑิตไทย [IP: 27.55.82.xxx]
เมื่อ: 2017-08-29 22:19:17
เบื้องต้นก็ต้องไปให้การตามหมายเรียกที่เจ้าหน้าที่ตำรวจหมายมาในชั้นสอบสวน
คุณมีสิทธิที่จะไม่ให้การได้
แต่การให้การของคุณจะผูกพันตัวคุณ. และหากจะเซ็นอะไรต้องอ่านให้ดีๆถ้าไม่เข้าใจอย่าเซ็นควรให้ตำรวจแก้ไขให้ตรงกับที่เราเล่าหรือเข้าใจ. มิเช่นนั้นหากคุณถูกฟ้องคดีต่อศาลจะลำบากในการให้ทนายต่อสู้คดี ถ้ามีการเซ็นยอมรับ. แบบไม่รู้เรื่องไป. และหากถูกฟ้องเป็นจำเลยต่อศาลก็เตรียมประกันตัวอาจให้ เงิน หรือ หลักทรัพย์โฉนดที่ดิน หรือตำแหน่งหน้าที่แล้วแต่กรณีๆไป
ขอให้คุณโชคดีครับ

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 27,285